XL Building
Địa chỉ: 88-90 Lương Định Của, Phường An Khánh, Tp.HCMThông số tòa nhà
Giá, phí dịch vụ và chi phí khác
- Giá thuê
- $16.0 /m2/tháng
- Phí dịch vụ
- $4/m2/tháng
- VAT
- 10%
- Phí xe máy
- $8/xe/tháng
- Phí ô tô
- $80/xe/tháng
- Phí ngoài giờ
- Thỏa thuận
- Tiền điện
- Theo giá nhà nước
- Tiện điện lạnh
- Đã bao gồm
- Cọc & Thanh toán
- Cọc 3 - Thanh toán Tháng
Tổng quan toà nhà XL Building
XL Building là tòa nhà văn phòng hạng C tại 88–90 Lương Định Của, phường An Khánh, TP.HCM, có diện tích sàn khoảng 200 m², quy mô 1 tầng hầm – 7 tầng nổi. Nằm gần giao lộ Trần Não và các tuyến đường kết nối khu đô thị Thủ Thiêm, tòa nhà phù hợp với doanh nghiệp nhỏ và vừa, công ty thương mại dịch vụ, tư vấn, công nghệ và văn phòng đại diện cần mặt bằng vừa phải, thuận tiện giao dịch tại khu Đông TP.HCM.
| Địa chỉ | 88–90 Lương Định Của, phường An Khánh, TP.HCM |
| Hạng tòa nhà | Hạng C |
| Quy mô | 1 tầng hầm – 7 tầng nổi |
| Diện tích sàn | Khoảng 200 m² |
| Giá thuê | Từ 16 USD/m²/tháng |
| Hướng tòa nhà | Bắc |
👉 Xem tiếp nội dung dưới đây để đánh giá vị trí, đặc điểm mặt bằng, trang thiết bị và chi phí thuê XL Building trước khi lựa chọn văn phòng tại khu vực Lương Định Của – An Khánh.
XL Building nằm ở đâu và có gì thuận tiện?
XL Building tọa lạc tại số 88–90 Lương Định Của, phường An Khánh, thuộc khu vực Quận 2 trước đây. Đây là vị trí nằm gần trục Trần Não và các tuyến đường kết nối khu đô thị Thủ Thiêm, nơi tập trung nhiều khu dân cư, dự án căn hộ, văn phòng và hoạt động thương mại dịch vụ.
Từ Lương Định Của, nhân viên có thể tiếp cận Trần Não, Mai Chí Thọ và Nguyễn Cơ Thạch để di chuyển về Thủ Thiêm, Bình Thạnh hoặc trung tâm TP.HCM thông qua các tuyến cầu và hầm vượt sông Sài Gòn. So với những vị trí nằm sâu trong khu dân cư Thảo Điền, XL Building có đặc điểm kết nối thiên về các trục giao thông phục vụ hoạt động kinh doanh, vận hành và giao dịch.
| Địa điểm | Khoảng cách tham khảo |
|---|---|
| Giao lộ Lương Định Của – Trần Não | Khoảng 500 m |
| Khu đô thị mới Thủ Thiêm | Khoảng 1 km đến khu vực tiếp giáp |
| Cầu Thủ Thiêm | Khoảng 2 km |
| Khu đô thị Sala | Khoảng 2,5 km |
| Trung tâm Quận 1 | Khoảng 10–20 phút |
| Trung tâm Quận Bình Thạnh | Khoảng 15–20 phút |
| Sân bay Tân Sơn Nhất | Khoảng 30–45 phút |
Khoảng cách và thời gian di chuyển trên mang tính tham khảo theo dữ liệu khu vực, có thể thay đổi tùy tuyến đường, vị trí điểm đến và tình hình giao thông thực tế.
👉 Xem thêm các văn phòng cho thuê tại phường An Khánh để so sánh XL Building với các tòa nhà khác về vị trí, diện tích và ngân sách thuê.
Quy mô của XL Building
XL Building thuộc phân khúc văn phòng hạng C, có kết cấu 1 tầng hầm và 7 tầng nổi, diện tích sàn điển hình khoảng 200 m². Công trình sử dụng thiết kế hiện đại với hệ thống kính tại mặt ngoài, tạo khả năng tiếp nhận ánh sáng tự nhiên và hình thức phù hợp môi trường văn phòng.
Về hệ thống kỹ thuật, XL Building được trang bị 1 thang máy, điều hòa trung tâm và nguồn điện dự phòng theo thông số công bố đáp ứng 100% công suất. Tòa nhà có 1 tầng hầm phục vụ gửi xe và các hạng mục vận hành thiết yếu cho hoạt động văn phòng.
| Thông số | Lợi ích cho doanh nghiệp |
|---|---|
| Phân khúc hạng C |
|
| Quy mô 1 hầm – 7 tầng | Kết cấu vừa phải, phù hợp với mô hình văn phòng của doanh nghiệp nhỏ và vừa. Tầng hầm hỗ trợ nhu cầu gửi xe ngay tại công trình, giúp nhân viên thuận tiện hơn trong sinh hoạt làm việc hàng ngày. |
| Diện tích sàn 200 m² |
|
| Bãi xe 1 tầng hầm |
|
| Hệ thống điều hòa trung tâm |
|
Giá thuê văn phòng tại XL Building bao nhiêu?
XL Building có giá thuê tham khảo từ 16 USD/m²/tháng, phí dịch vụ 4 USD/m²/tháng theo bảng dữ liệu được cung cấp, chưa bao gồm VAT 10%.
Để tính toán ngân sách thực tế, doanh nghiệp cần cộng thêm VAT, chi phí gửi xe, điện sử dụng và những khoản phát sinh ngoài giờ nếu có. Chính sách tiền điện lạnh đã bao gồm theo dữ liệu tham khảo cũng cần được làm rõ, đặc biệt đối với doanh nghiệp vận hành hệ thống máy tính liên tục hoặc thường xuyên làm việc sau 18h.
| Khoản mục | Chi phí tham khảo |
|---|---|
| Giá thuê | 16 USD/m²/tháng |
| Phí dịch vụ | 4 USD/m²/tháng |
| VAT | 10% |
| Xe máy | 8 USD/xe/tháng |
| Ô tô | 80 USD/xe/tháng |
| Điện sử dụng | Theo giá Nhà nước |
| Điện lạnh | Đã bao gồm theo dữ liệu tham khảo |
| Phí ngoài giờ | Thỏa thuận |
| Đặt cọc | 3 tháng |
| Thanh toán | Theo tháng |
Ngân sách cơ bản cần dự trù: Giá thuê + phí dịch vụ + VAT + phí gửi xe + điện sử dụng + chi phí ngoài giờ phát sinh.
Lưu ý: Giá thuê, phí dịch vụ và diện tích còn trống có thể thay đổi theo từng thời điểm, vị trí tầng, thời hạn thuê và điều kiện bàn giao. Doanh nghiệp nên liên hệ An Phú Office 0968 44 68 68 để cập nhật mức giá chính xác, diện tích đang chào thuê và các chính sách ưu đãi hoặc thương lượng nếu có.
Có nên thuê văn phòng tại XL Building?
XL Building phù hợp với nhóm khách thuê ưu tiên vị trí gần khu đô thị Thủ Thiêm và các tuyến giao thông kết nối trung tâm, đồng thời cần mặt bằng văn phòng quy mô vừa. Tòa nhà có những điều kiện vận hành thiết yếu, diện tích sàn khoảng 200 m² và khả năng tiếp cận khu thương mại Trần Não.
Ưu điểm
- Gần khu đô thị Thủ Thiêm: thuận tiện kết nối các khu vực thương mại, văn phòng và trung tâm tài chính mới.
- Tiếp cận nhiều tuyến giao thông: dễ di chuyển qua Trần Não, Mai Chí Thọ và Nguyễn Cơ Thạch.
- Diện tích sàn vừa phải: khoảng 200 m² phù hợp doanh nghiệp nhỏ và vừa cần văn phòng độc lập.
- Hệ thống kỹ thuật cơ bản: được trang bị điều hòa trung tâm và nguồn điện dự phòng theo thông số công bố.
- Có tầng hầm gửi xe: hỗ trợ nhu cầu đỗ phương tiện của nhân viên trong quá trình làm việc.
Điểm cần lưu ý trước khi thuê
- Tòa nhà chỉ có 1 thang máy, cần kiểm tra khả năng phục vụ trong giờ cao điểm.
- Đường Lương Định Của có thể ùn ứ tại các nút giao vào khung giờ đông phương tiện.
- Bãi xe một tầng hầm cần được kiểm tra sức chứa, đặc biệt với doanh nghiệp sử dụng nhiều ô tô.
👉 Tham khảo thêm danh sách văn phòng cho thuê tại Quận 2 để so sánh XL Building với những lựa chọn khác về vị trí, ngân sách và điều kiện vận hành.
Đánh giá từ An Phú Office
Theo góc nhìn tư vấn văn phòng cho thuê tại TP.HCM, XL Building phù hợp với doanh nghiệp nhỏ và vừa, công ty thương mại dịch vụ, tư vấn, logistics, công nghệ, xây dựng và văn phòng đại diện cần tiếp cận khu vực Thủ Thiêm, An Khánh và trung tâm Quận 1.
| Tiêu chí | Đánh giá thực tế |
|---|---|
| Vị trí | ★★★★☆ |
| Chi phí thuê | ★★★☆☆ |
| Diện tích | ★★★★☆ |
| Hệ thống kỹ thuật | ★★★★☆ |
| Tiện ích khu vực | ★★★★☆ |
| Bãi đỗ xe | ★★★☆☆ |
| Phù hợp với | SME, công ty thương mại – dịch vụ, tư vấn, logistics, xây dựng, công nghệ và văn phòng đại diện. |
Đánh giá trên mang tính tham khảo dựa trên đặc điểm vị trí và thông số tòa nhà, chưa thay thế kết quả khảo sát kỹ thuật và báo giá chính thức.
Đội ngũ An Phú Office có thể hỗ trợ khách thuê:
- Cập nhật diện tích còn trống và giá thuê XL Building theo từng thời điểm.
- Lập bảng tính tổng ngân sách thuê, phí dịch vụ, VAT, điện và gửi xe.
- Tư vấn phương án bố trí không gian phù hợp số lượng nhân sự và nhu cầu vận hành.
- So sánh XL Building với các tòa nhà có cùng phân khúc tại Lương Định Của, Trần Não và khu vực Thủ Thiêm.
- Hỗ trợ đặt lịch khảo sát, kiểm tra điều kiện bàn giao và thương lượng những điều khoản thuê.
Liên hệ An Phú Office để nhận báo giá XL Building mới nhất và danh sách các văn phòng có diện tích, ngân sách tương đương tại khu vực Lương Định Của – An Khánh.
Đánh giá & Bình luận